[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - EAC1490008645 (HCM2015517011*)

TPVN

Thành viên mới
Ngày ưu tiên: 17/02/2012
Ngày chấp thuận: 02/12/2014
Hồ sơ hiện đang ở NVC trung tâm visa.
Cho mình hỏi vấn đề chuyển diện từ F3 sang F1. Ba mình có quốc tịch bảo lãnh cho chị mình có gia đình diện F3. Nay chị mình li dị chồng vì lí do bạo hành. Thì có thể chuyển sang diện F1 và giữ nguyên ngày ưu tiên không? Hiện chị mình có hai con sinh ngày 15/02/1996 và 01/05/1998. Cho hỏi hai cháu có cơ hội ăn theo nếu chuyển sang diện F1 không? Hiện thủ tục li dị vẫn đang tiến hành và chưa có quyết định của toà án. Mình dự định sẽ bổ sung divorce decree khi nào có cho trung tâm visa.
Xin cám ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho mình hỏi vấn đề chuyển diện từ F3 sang F1. Ba mình có quốc tịch bảo lãnh cho chị mình có gia đình diện F3. Nay chị mình li dị chồng vì lí do bạo hành. Thì có thể chuyển sang diện F1 và giữ nguyên ngày ưu tiên không? Hiện chị mình có hai con sinh ngày 15/02/1996 và 01/05/1998. Cho hỏi hai cháu có cơ hội ăn theo nếu chuyển sang diện F1 không? Hiện thủ tục li dị vẫn đang tiến hành và chưa có quyết định của tòa án. Mình dự định sẽ bổ sung divorce decree khi nào có cho trung tâm visa.
Xin cám ơn!
Chào TPVN,
Hồ sơ của chị bạn đã được USCIS xem xét chấp thuận, vậy đã có số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp xong chưa? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho mình hỏi vấn đề chuyển diện từ F3 sang F1. Ba mình có quốc tịch bảo lãnh cho chị mình có gia đình diện F3. Nay chị mình li dị chồng vì lí do bạo hành. Thì có thể chuyển sang diện F1 và giữ nguyên ngày ưu tiên không? Hiện chị mình có hai con sinh ngày 15/02/1996 và 01/05/1998. Cho hỏi hai cháu có cơ hội ăn theo nếu chuyển sang diện F1 không? Hiện thủ tục li dị vẫn đang tiến hành và chưa có quyết định của tòa án. Mình dự định sẽ bổ sung divorce decree khi nào có cho trung tâm visa.
Xin cám ơn!
Bạn nói với người bảo lãnh gọi điện thoại trực tiếp cho NVC để báo tình trạng hôn nhân hiện tại của chị bạn. Điện thoại theo số này: 603-334-0700.

TPVN

Thành viên mới
Bạn nói với người bảo lãnh gọi điện thoại trực tiếp cho NVC để báo tình trạng hôn nhân hiện tại của chị bạn. Điện thoại theo số này: 603-334-0700.
Mình có thể báo tình trạng hôn nhân kể cả chưa có quyết định của toà án phải không bạn? Mình muốn chắc chắn, sau đó NVC có thể chuyển tình trạng bảo lãnh cho chị mình đúng không?
Xin chân thành cám ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình có thể báo tình trạng hôn nhân kể cả chưa có quyết định của tòa án phải không bạn? Mình muốn chắc chắn, sau đó NVC có thể chuyển tình trạng bảo lãnh cho chị mình đúng không?
Xin chân thành cám ơn!
Báo trước đến khi hồ sơ đáo hạn được mở, thì nộp bổ sung giấy ly hôn cho NVC để họ xem xét giải quyết.